Media for you
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Vì sao em yêu anh?

2 posters

Go down

Vì sao em yêu anh? Empty Vì sao em yêu anh?

Bài gửi by Van Huy Sat Aug 09, 2008 10:14 pm

Vì sao em yêu anh? Sad080908-3
(Dân trí) - Năm nay lớp cấp ba mình lại họp lớp, em cũng có tham gia. Anh không đến đón em vì anh không có xe. Rất lâu rồi mình không đi cùng nhau, kể cả những cuộc tụ tập bạn bè. Hoặc anh đi với bạn anh, hoặc em đi với bạn em.

Em không biết đường đến chỗ hẹn, gọi điện mãi đến mức chán muốn bỏ về nhưng cuối cùng cũng tìm ra, anh đang đứng đợi em trước ngõ vào. Lẽ ra em đã mong điều gì đó tình cảm hơn… Anh mượn xe về đón em chẳng hạn?

Mình yêu nhau được bao lâu rồi anh nhỉ? Chắc là 5 năm hoặc hơn nữa. Lâu quá và tình yêu có lẽ đã nhàm nhạt quá mà em không nhớ được. Bạn bè cũng đã quá quen với việc anh em mình gặp nhau mà nói chuyện bốp chát, nói những chuyện chia tay cứ như không. Nhưng thực tế em thích mình tình cảm hơn thế. Em thích nghe anh dịu dàng và quan tâm em.

Có được khoảng 20 người đi họp lớp thôi. Đi ăn tại nhà hàng và sau đó đi hát. Trước bạn bè, và thêm chút rượu, có vẻ như anh muốn thể hiện. Anh liên tục hôn em, ôm em như không có ai ở đó. Như thế có phải là chứng tỏ anh yêu em nhiều đến thế nào, hay chỉ là một minh chứng rằng anh đang sở hữu? Em chỉ biết rằng em không thích, rất không thích.

Mẹ muốn chúng mình cưới sớm, nhưng sao em không thích. Mặc dù em đã vượt qua giới hạn với anh rồi. Đôi khi em cảm thấy mình không hợp với con người của gia đình, nhưng chắc không phải đâu. Chỉ là em cảm thấy chán. Chán anh. Chán cái cách anh ra vẻ ta đây và sĩ diện, “mình đến chỗ này chỗ kia đi, để tao gọi điện đến xem sao”, “quán này là quán ruột của tôi mà, ông cất tiền đi, chúng nó không lấy tiền của ông đâu”… Anh có cần phải như thế? Hay anh thích như thế? Có lẽ với đàn ông cái tôi và cái sĩ là rất lớn. Những lúc thế này, em chỉ thấy anh là một kẻ thật lố bịch và hợm hĩnh. Và thông thường thì em rất khinh những con người đó.

Em thích anh dịu dàng, thích anh nói ngọt ngào với em. Cách anh âu yếm, cách anh hỏi em mỗi khi em mệt, thích cả những lần được anh bóp vai cho nữa. Những thứ ồn ào phù phiếm, nó làm em cảm thấy chán anh, làm em cảm thấy mình chọn nhầm người, và đôi khi là xấu hổ. Có lẽ thế mà em chẳng thích đi ra ngoài với anh, em thích mình ở nhà thôi. Để em mãi yêu anh như ban đầu, không so sánh, không mệt mỏi. Để không phải nghe anh văng tục và chửi bậy, vì anh không văng tục và chửi bậy với em, chứ không phải vì có mặt em mà anh không văng tục và chửi bậy.

Mình là bạn học anh nhỉ. Tình yêu có đẹp và lãng mạn không? Đôi khi em thấy chán anh đấy, vì anh không đẹp trai, vì anh không nhiều tiền, vì anh đi làm rất xa, không ở bên khi em gặp chuyện. Em thấy cô đơn. Đôi khi em thấy hai đứa mình không hợp, em dịu dàng và hiền lành. Còn anh đôi khi lại đầu gấu và hư đốn quá. Liệu anh có phải là sai lầm của cuộc đời em?

Nhưng hôm nay đây, em gọi điện cho anh và thấy anh vẫn chưa về. Em lo và đếm từng giờ phút anh gọi lại. Vì sao em yêu anh, vì sao tình yêu lại nhiều cảm xúc mâu thuẫn và trái ngược thế? Anh có thể vì em mà thay đổi một chút thôi được không? Em không muốn tình yêu bị bào mòn theo thời gian và cuối cùng chẳng còn gì cả. Mà anh thì vô tâm quá…

Uyên Nhi
Van Huy
Van Huy
Admin
Admin

https://1213pct.forumvi.com

Vì sao em yêu anh? Empty Re: Vì sao em yêu anh?

Bài gửi by trilee Sat Jun 27, 2009 10:33 pm

Bài này hay quá. Cám ơn đã chia sẻ. Tình yêu thật có nhiều cảm xúc thật mâu thuẫn quá
trilee
trilee

Bài gửi by Van Huy Sun Jun 28, 2009 8:51 am

Tình yêu mà bạn, ^^, đôi lúc 1 số mâu thuẫn hoặc sóng gió sẽ giúp chúng ta hiểu nhau hơn, Very Happy
Van Huy
Van Huy
Admin
Admin

https://1213pct.forumvi.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content